*Hukunci mara kyau:
Akwai bayyananniyar tabo, toshewa da lahani a saman farantin karfe.Bayan an cire shi, zai bayyana a fili fari ko baki.A cikin lokuta masu tsanani, bawon saman ƙasa, lahani marasa daidaituwa da lahani mara daidaituwa-convex zasu bayyana.Abu ne mai sauƙi don yin hukunci a haɗa tare da peeling, amma yana da sauƙi a ruɗe don ƙayyade ƙarar ratsi na ƙasa da karce.Hukunci wannan babban bambanci shine raunin Ge ya fi na yau da kullum, uniform, nisa yana da kunkuntar;Haɗin tsiri ba na yau da kullun ba ne, mara daidaituwa, faɗin faɗi.Ko kuma ta hanyar niƙawar ƙasa, zurfin zurfin ƙasa ba zai yi zurfi ba, ana iya kawar da niƙa, kuma haɗawa yana da zurfi, bayan daɗaɗɗen saman, za a sami tsawo mai zurfi.
* Sababbin bincike:
Haɗuwa yana faruwa ta hanyar shigar da ba ƙarfe ba a cikin ci gaba da aikin simintin gyare-gyare, waɗanda ke fara wanzuwa a ƙarƙashin fatar billet, kuma ana fallasa su a saman bayan mirgina mai zafi da mirgina sanyi.Saboda kasancewar mai da hadawan abu da iskar shaka da sauran ƙazanta a saman farantin da aka yi birgima, abubuwan da aka haɗa ba a bayyane suke ba, kuma ana iya bayyana su a fili bayan annashuwa.
*Hanyoyin magani:
1) Shirya samfurori, ɗaukar hotuna da yin rikodin su, kuma rubuta ingantaccen ra'ayi don tsari na ƙarshe a cikin hanya ɗaya
2) Cire lahanin haɗawa da aka samo kafin an gama aikin lalata samfurin
3) Bayan annealing, ƙananan lahani da aka samu za a lalata su ta hanyar gyarawa da aikin gyarawa
Lokacin aikawa: Yuli-16-2021